Computer Center Board > สายตรง-ศูนย์คอมพิวเตอร์

อยากทราบ ว่า ทำไมช่วงนี้ Internet ของมหาลัย มัน ช้า จัง ครับ หลุด บ่อย

<< < (2/3) > >>

NocLpru:
หวัดดีครับ น้องๆ ที่น่าราก  เอ้ย  น่ารักเสียไม่มีทุกคน  อิอิอิ อะ ล้อเล้งงงง

ผู้ดูแลรับทราบปัญหาแล้วนะครับ จะเข้าดำเนินการตรวจสอบต่อไปครับ   

ขอเรียนถามเพิ่มเติ่มนิดสสสสส  หนึ่งนะครับ
ในขณะที่น้องเล่นนั้น  เพื่อนคนอื่นมีอาการด้วยหรือเปล่าครับ

ขอข้อมูลจริงๆ เด้อครับ   จะได้รักษา  เอ้ยยยยย  แก้ให้ถูกจุด   ;D

NocLpru:
หวัดดีครับ

วันนี้มาแจ้งให้ทราบถึงผมการที่ได้ไปตรวจสอบปัญหาที่ตึก 9  ตามที่น้อง haha01  แจ้งครับ  เท่าที่เช็คดูด้วย ipad  เปิดดูอะไรต่างๆ ก็เห็นว่าเป็นปกติดีนะครับ

อนึ่งได้สอบถามน้องๆ ที่มีการเปิด โน๊ตบูคใช้งานกันอยู่ ก็เห็นว่าใช้งานกันได้ปกติทุกคนครับ  ไม่มีปัญหาอะไรครับ  คิดว่านะครับ

น่าจะเป็นปัญหาที่เครื่อง notbook ด้วยหรือไม่ อันนี้พี่อยู่ให้ลองตรวจสอบดูก่อนครับ

ปล.  วันที่ไปตรวจสอบวันที่   12  มิ.ย.  2554  ช่วง 9.00 - 10.00 น. ณ ตึก 9 ใต้อาคาร  และเดินออกไปที่ม้าหินอ่อนที่ใต้ต้นตะโขบ ปกติดี
ปล.2  แก้ไขครับ วันที่  21 มิ.ย. 2554  ครับที่ตรวจสอบ

ผู้ดูแลระบบ-webboard:
ขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องและดำเนินการให้

haha01:
ขอบ คุณ น่ะครับ คนที่ ตรวจสอบ แต่ว่า คุณมาเช็ควันที่ 12 มิ.ย. แต่ วันที่ผมแจ้ง ว่ามีปัญหา นั้น วัน ที่ 17 มิ.ย. ครับ แล้ว ผม ก็ เล่น ที่ ตึกนี้ เกือบ ทุก วัน มาประมาณ สามปี แล้ว

ช่วงหลัง งาน คอมที่มหาลัย อ่ะ ครับ Net เริ่ม ไม่เหมือน เดิม และ ไม่ได้เป็น ที่ เครื่อง ผม คน เดียว ครับ ขอบ คุณ น่ะ ครับ สำหรับ คนช่วยตรวจสอบ และ หวัง ว่า Net ในZoneนี้ เหมือน เดิม น่ะ ครับ ขอบคุณร่วงหน้า น่ะ ครับ 

NocLpru:
ตอบแก้ไขครับ
เป็นวันที่ 21 มิย.ครับ
ยังไงเดียวผมจะทำการตรวจสอบอย่างละเอียดอีกครั้งครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version