Computer Center Board > สายตรง-ศูนย์คอมพิวเตอร์

อยากทราบ ว่า ทำไมช่วงนี้ Internet ของมหาลัย มัน ช้า จัง ครับ หลุด บ่อย

<< < (3/3)

haha01:
ช่องสัญญาณLPRU ที่ตึกเก้า ยัง ช้า เหมือนเดิม เลย ครับ สัณญาญดี แต่ เน็ท ช้ามาก หลุดบ่อย ครับ แล้ว อยากทราบถึง การ Look รหัส สัณญาญครับ มี ช่องสัญญาณ ของมหาลัยที่เจอแต่เข้า ไม่ได้ ของสาขาหนึ่งในมหาลัย  ครับ ไม่อยากจะบอกว่าจะเก็บไว้ ใช้เฉเพราะ สาขาหรือป่าว เน็ทมหาลัย ไม่น่าจะLookช่องสัญญาณไว้ใช้เฉพาะ สาขา ครับ คือแค่สงสัย น่ะ ครับ รบกวนช่วยแก้ไขด้วย น่ะ ครับ

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ

คงไม่สร้างความรำคราญมากน่ะครับ

จาก เสียงเพื่อเพื่อนนักศึกษา

NocLpru:
หวัดดีครับ

ไม่เป็นการรบกวน  และดีมากครับ ที่แจ้งมา

ตอนนี้ได้ออกไปตรวจสอบแล้วและพบปัญหา ข้างต้นคือ มี Access ที่ถูกจัดตั้งขึ้นมาหลายชุดที่เป็นของทางหน่วยงานอื่น และไม่ได้อยู่ในความดูแลของทางศูนย์คอมฯ แต่อย่างไรก็ตาม  ทางทีม network จะเร่งตรวจสอบและแก้ไขให้เป็นที่เรียบร้อยต่อไปครับ  หากใช้งานได้ดี หรือไม่ดีอย่างไร โปรดแจ้งข้อมูลให้ทราบด้วยนะครับ

ผู้ดูแลระบบ

morphin1112:
ตอนนี้หายหรือยังคับ

smeclinic:

--- อ้างจาก: morphin1112 ที่ มกราคม 04, 2012, 03:18:38 pm ---ตอนนี้หายหรือยังคับ

--- End quote ---

หลายเดือนแล้วคงหายแล้วล่ะค่ะ  :-\

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version