Computer Center Board > สายตรง-ศูนย์คอมพิวเตอร์

อยากทราบ ว่า ทำไมช่วงนี้ Internet ของมหาลัย มัน ช้า จัง ครับ หลุด บ่อย

(1/3) > >>

haha01:
 ทำไมช่วงนี้ Internet ของมหาลัย มัน ช้า จัง ครับ หลุด บ่อย ไม่ค่อยสเถียนเลย ต่อก็ไม่ค่อยติด  ทั้งมีคน และ ไม่มีคน

จากเมื่อ ก่อน ลองtest speed ดู download 10M ขึ้น แต่ตอน นี้ เหลือแค่ 1-2 กว่า

หรือ ว่า มี การ แก้ไขระบบ อยู่ ครับ  ช่วย ให้มันดีขึ้นด้วย น่ะ ครับ แล้วก็ ใต้ตึกเก้า ครับ สัญญานแย่มาก ๆ เลย  รบกวน ช่วย แก้ไขทีน่ะครับ

ขอบคุณ ครับ

ผู้ดูแลระบบ-webboard:
ok รับทราบ จะแจ้งเจ้าหน้าที่รับผิดชอบเขาดูจุดที่เชื่อมต่อให้น่ะคับ

จุดที่สัญญาณที่น้องเล่นกันอยู๋ในบริเวณไหนคับ จะได้รับทราบได้ถูก

haha01:
ใต้ตึก9 ครับ LPRU ก็ ต่อไม่ค่อย ติด ครับ แล้วสัญญาณ ค่อยข้างตำ กว่า ที่อื่น ตึก4ด้วยครับ สัญญาณ LPRU ชอบdown ครับ แบบว่า ในเครื่องตอนแระ จะเห็น 54M ในการเชื่อมต่อ แต่สักพักจะเหลือ5.5M ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร น่ะ ครับ - - เวลาเล่นสักพักก็ให้ loginเข้าระบบใหม่ ครับ - -

น้องๆเล่นตรงบริเวณชั้น 1 หมดเลยใช่ไหมคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version