ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับเรกดอาครับ  (อ่าน 5869 ครั้ง)

bankbam1

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหากับเรกดอาครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 05:22:06 pm »
คือพอดีว่าคาดคะเนเกรดผิดอะครับ มันเป็น 2.01 เหลืออีก 1 วิชา คาดว่าจะได้D ฉะนั้นจะเหลือ 1.99
ไม่ทราบว่าเทียบโอนรายวิชาจาก มหาลัยอื่นมาได้มะครับ? (Fไม่น่าเอามาคิดด้วยเลย เซง)
แล้วเกรดที่โอนมาเขาคิดเป็น Gpa ได้ไหมครับ ขอบคุณหลายๆครับ
**ไม่อยากเรียนใหม่เลย 3หน่วย ตัวเดียว 4000 บาท

regis

• บุคคลทั่วไป
Re: มีปัญหากับเรกดอาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 01:46:15 pm »
กรณีที่มีรายวิชาที่ยกเว้นจากมหาวิทยาลัยอื่นนั้น เกรดจะเป็น S คือผ่านเท่านั้น ไม่นำมาคิดค่าระดับคะแนน แต่นับหน่วยกิตค่ะ ถึงแม่ว่าจะยกเว้นจากมหาวิทยาลัยอื่น GPA ก็ไม่เพิ่มขึ้นค่ะ