Computer Center Board > สายตรง-ศูนย์คอมพิวเตอร์

ขอเชิญร่วมโหวตผลงานสิ่งประดิษฐ์จากเศษวัสดุ โครงการไอทีรักษ์โลก 3

(1/3) > >>

ผู้ดูแลระบบ-webboard:
ขอเชิญร่วมโหวตผลงานสิ่งประดิษฐ์จากเศษวัสดุ โครงการไอทีรักษ์โลก 3

http://comcentre.lpru.ac.th/save_world/

s_phiphop:
สวัสดีครับ ผมอยากถามเกี่ยวกับโครงการนี้หน่อยครับ
1.ทำไมถึงมีการขยายเวลาในการส่งสิ่งประดิษฐ์ หลายครั้ง ในเมื่อมีสิ่งประดิาฐ์ที่ส่งในรอบแรกหลายชิ้นแล้ว อย่างนี้คนที่ส่งก่อนตรงตามเวลาผมว่าน่าจะเสียเปรียบและอาจมีการลอกเรียนแบบกัน และระยะเวลาที่ขยายนี้ทำให้ผมเสียโอกาศที่จะตกแต่งของที่ส่งประกวดด้วย
2.ขยะที่ใช้ในการประดิษฐ์ ทางกรรมการใช้เกณฑ์อะไรในการตรวจสอบ หรือควรมีสัดส่วนของที่เป็นขยะกับของซื้อใหม่อย่างไร
ขอบคุณครับ

เกณฑ์การตัดสินจากกรรมการจากผู้ทรงคุณวุฒิด้านต่าง ๆจะพิจารณาจากหัวข้อและคะแนนที่กำหนด (๑๐๐ คะแนน) ดังต่อไปนี้
๑) เทคนิคออกแบบ ๓๐ คะแนน
๒) คุณภาพผลงาน ๓๐ คะแนน
๓) ความคิดสร้างสรรค์ ๒๐ คะแนน
๔) สวยงาม/ประโยชน์ ๒๐

การขยายเวลาใน
น้องๆไม่ต้องกลัวว่าจะมีการลอกเลียนแบบ เราจะถือวันส่งเป็นอันดับแรก..ส่วนในการส่งผลงานที่คล้ายกัน ทางคณะกรรมการจะเป็นผู้ตัดสินตามเกณฑ์

s_phiphop:
ขอบคุณครับ
แต่ก็ยังสงสัยว่าถ้ายึดวันที่ส่งเป้นอันดับแรก หมายความว่าของที่ส่งก่อนจะพิจารณาให้น้ำหนักมากกว่าหรือครับ หรือว่าของที่ส่งหลังจากที่ขยายเวลาจะไม่สามารถได้รางวัลเหนือกว่าของที่ส่งก่อนครับ คือมีคนฝากถามว่าของทั้งสามชิ้นที่ส่งทีหลังคนในศูนย์คอมเป็นคนส่งเองหรือไม่ครับ และอีกข้อนะครับของที่นำมาประดิษฐ์ถ้าสมมุติว่าผมเอาของใหม่มาประกวดแล้วเอาแค่สายไฟไปประดับในตัวงานเพียง นิดหน่อยจะถืว่าเข้าในเงื่อนไขการประกวดไหมครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ของที่ส่งในงานนี้ไม่มีของเจ้าหน้าที่ แน่นอนคับ เป็นของภาคประชาชนทั่วไปและนักศึกษา....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version