เกี่ยวกับมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง > สอบถามปัญหาเกี่ยวกับมหาวิทยาลัย

สาขานิติศาสตร์

(1/3) > >>

angelofking:
ครู ที่ร.รของผม บอกมาว่า ก่อนหน้านี้ สาขานิติศาสตร์ มีปัญหา เรื่องมาตราฐาน ผม จึงอยาก สอบถามว่า เป็นยังไง มีจริงใหม หรือแค่ ข่าว ลือ  เพราะ อีกไม่กี่เดือนผม จะเป็น นักศึกษา  ของ มหาลัยแล้วว  ช่อย ให้คำตอบหน่อย คับ :)

taya:
 ;D ;D ;D ;D

darkenness:
เมื่อก่อนอาจใช่ครับ ในข่าวที่ว่ามีปัญหาเรื่องมาตรฐาน ก็คือ สาขาวิชายังมิได้รับการรับรอง

แต่เดี๋ยวนี้สบายใจได้แล้วครับ เพราะได้รับการรับรองแล้วเรียบร้อย

มาเรียนด้วยกันสิครับ แล้วคุณจะรู้ว่า นิติศาสตร์ ไม่ได้ยากและวุ่นวายอย่างที่คุณคิด

...จาก...คนพึ่งจบ

bell goki:
ตอนเปิดมาปีแรกอาจจะไม่รับรอง เพราะสาขาวิชานิติศาตร์ ต้องเปิดเรียนก่อนถึงจะได้รับการรับรองครับ เขารับรองบัณฑิต ไม่ได้รับรองหลักสูตรครับ ก็เคยมีอาจารย์มัธยมบอกอย่างนี้เหมือนกัน ขอบอกว่า ถ้าท่านอาจารย์ไม่ได้มาสัมผัสแล้วจะไม่รู้เลยว่ามันเป็นยัง สาขาวิชานิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางเป็นแห่งแรกในภาคเหนือที่ เนติบัณฑิตกับสภาทนายความรับรองพร้อมกัน ไม่เชื่อไปเปิดเว็บเนติบัณฑิตยสภาดูได้ครับ มาตราฐานของเราไม่แพ้กัน การเรียนนิติศาสตร์ เขาวัดกันที่ตอนเรียนเนติครับ ไม่ใช่วัดกันที่สถาบัน
 จาก คนเรียนจบ

angelofking:
 อ๋อ ผม ก็ว่า จะ ต่อเนติ อีก 1 ปี แต่ หลัก สูตร มัน 4 ปี พอ จบ ก็ ต่อ ได้เลย หรือ เรียน 4 ปั แล้ว ต่อ เนติ ให้เป็น 5 ปี อ่าครับ ?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version