ผู้เขียน หัวข้อ: ป.ปรัชญา  (อ่าน 7864 ครั้ง)

ป.ปลา

• บุคคลทั่วไป
ป.ปรัชญา
« เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 02:37:48 pm »
เนื่องจากคนคนนี้ ต้องแบกรับภาระในการตรวจงานวิทยานิพนธ์ของว่าที่นศ.และ ม.บ. ตั้งมากมาย เมื่อทำงานไม่ทันก้อส่งคืนงาน
เหตุเพราะถูกทวงถาม แต่เนื้องานไม่มีความเรียบร้อยเลย สักแต่ว่าดูให้ แต่ไม่ละเอียดละออ แก้ไขที่ผิดไปแล้ว ก็
กลับมาพบข้อบกพร่องที่ใหม่ เรื่อย ๆ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ไม่มีการติติงแม้แต่น้อย
เว้นวรรคไม่เท่ากันแค่ 1 วรรค ก้อต้องกลับมาแก้ กว่าจะส่งแล้วเธอจะจัดคิดตรวจ ก็กินเวลาหลายต่อหลายวัน
ยังกะจะตีพิมพ์ระดับโลก ทั้งที่คนราชภัฏเองก้อไม่เอามาอ้างอิงด้วยซ้ำไป
ห้องสมุดว่างยังกะ --โลกร้าง--

หากมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้ว่า คนคนนี้มีความผิดตามที่กล่าวมานั้น
---ควรได้รับการประเมิน---ความสามารถ และ ความรับผิดชอบในงาน---โดยด่วน ---ใช่หรือไม่????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 09:08:03 am โดย ผู้ดูแลระบบ-webboard »

ชมพู่

Re: ป.ปรัชญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:40:14 pm »
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนค๊ะ หนูเองเคยมีปัญหาแบบนี้ค๊ะ ก่อนจบมาก็เครียดมาก พี่เค้าก็ดีนะค๊ะ บอกหนูทีละหน้าๆถึงปัญหาที่เกิดขึ้น เอาตัวอย่างเอาคู่มือมาให้ยืมไปดูที่บ้านรอบที่ห้าหนูก็ผ่านค๊ะ เหนื่อยเหมือนกันค๊ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นต้องยอมรับค๊ะว่าส่วนใหญ่หนูไม่ได้อ่านตรวจสอบก่อนหลังปริ้นส์ออกมา ว่าไปก็สงสารพี่เค้านะค๊ะ ไม่รู้มหาวิทยาลัยคิดยังงัยถึงให้พี่เค้าทำอยู่คนเดียว หนูเคยเข้าไปหาพี่เค้า เห็นพี่เค้านั่งเงยหน้าแล้วมีถุงสีฟ้าๆวางที่ตา ตอนคุยกันก็ถามพี่เค้าว่าไม่สบายเหรอค๊ะ  พี่เค้าบอกว่า ปวดตา ยังงัยก็ใจเย็นๆนะค๊ะ คุยกันดีๆ ดีกว่าค๊ะ ใช้อารมณ์ต่อกันมันเครียดนะค๊ะ บ้านเมืองก็เครียดพออยู่แล้วค๊ะ

Mr.Stanger

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 08:33:20 pm »
ใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วยครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อนักศึกษาท่านอื่นครับ ขอบคุณครับ

สุชาติ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:39:28 pm »
ขอสนับสนุนข้อความนี้ด้วยคนนะคับ

สุชาติ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:44:48 pm »
ผมคิดว่าทาง มร.น่าจะพิจารณาบุคลากรที่ตรวจงานวิจัยเพื่มอีกนะครับ ขอให้เห็นความสำคัญขอนักศึกษาบ้างเถอะครับที่เขาต้องการจะจบเพื่อความก้าวหน้าในหน้าที่การงานไม่อย่างนั้นเขาไม่เลือกมาเรียนที่สถาบันนี้หนอครับ คุณภาพอยู่ตรงไหนช่วยตอบด้วยครับท่าน

moomoomy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:48:45 pm »
ขอบคุณครับ

Gclub_II

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 05:28:47 pm »
ขอบคุณค่ะ  ;D