ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรอ?ที่ว่าเข้าเรียนแล้วยื่นใบ รบ ทีหลังได้  (อ่าน 7721 ครั้ง)

cherioza

• บุคคลทั่วไป
คือ ผมได้ข่าวมาว่าการเข้าศึกษาต่อ บางคนที่เก่าติด 0 ติด ร แต่สามารถเข้ามาเรียนได้ทั้งๆที่เรียนที่เก่ยังไม่จบ

แต่ให้ยื่นใบ รบ ก่อน จะจบการศึกษาจริงหรือป่าวครับ ? เป็นคำถาม108ที่พูดกันปากต่อปากบางคนว่า"เพื่อนผมติด0ตั้ง7ตัวแต่ยังเรียนได้เลย"ประมาณนี่อ่ะครับ

ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

ผู้ดูแลระบบ-webboard

• Administrator
  • lpru 05

• 849
  • การ์ม่า:
    +1/-3
  • ข้อความส่วนบุคคล
    webmaster-lpru
    • http://netra.lpru.ac.th/~phsakong/
Re: จริงหรอ?ที่ว่าเข้าเรียนแล้วยื่นใบ รบ ทีหลังได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 08:41:00 am »
ไม่สามารถทำได้ น่ะคับ

ให้นักศึกษาติดต่อฝ่ายงานทะเบียนและประมวลผลดูคับ

wirayuth

• บุคคลทั่วไป
Re: จริงหรอ?ที่ว่าเข้าเรียนแล้วยื่นใบ รบ ทีหลังได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:25:39 pm »
การพูด ปากต่อปากเช่นนี้ กระทบต่อคุณภาพของมหาวิทยาลัยมาก ผมว่าถ้าโรงเรียนเดิมยังไม่จบ ไม่ว่าจะเป็นมหาวิทยาลัยไหน ๆ ก็ถือว่าขาดคุณสมบัติทั้งนั้น