Computer Center Board > สายตรง-ศูนย์คอมพิวเตอร์

แจ้งปัญหา INternet ขัด ข้อง จร้า

(1/2) > >>

5212710129:
 คือว่า วันนี้เน็ตที่ตึก4 เร็วน่ะคับ แต่ว่า เข้าเมล ของHotmailรวมไปถึงMSN เข้าไม่ได้อ่ะครับ คือว่า อยากให้ช่วยดูให้หน่อยครับว่าเป็นที่Netหรือ เป็นที่เว็ป

ขอบคุณคับ

ผู้ดูแลระบบ-webboard:
จาการตรวจสอบ นั้น

ทางระบบไม่ขัดข้องน่ะคับ  อาจจะเป็ฯที่เว็บของ hotmail เองน่ะคับ

หรือไม่ก็สาเหตุอย่างอื่นน่ะคับ

ขอบคุณที่แจ้งปัญหาให้น่ะคับ

5212710129:
เน็ต ตึก4เข้า MSNไม่ได้ครับ วันที่สองแล้ว ง่า แต่ทำไมตึก9 เข้า ได้ อ่ะ ครับ แต่ net ตึก 9 ช้า มาก เปิดแค่สองสามเครื่องก็ เกือบต่อไม่ติดแล้ว ง่า

จึง แจ้งมาเพื่อให้ทราบ  ครับ ^ ^ :D

ผู้ดูแลระบบ-webboard:
รับทราบ

เดี๋ยวขอเช็คระบบก่อนน่ะคับ 

5212710129:
วันนี้มีเรื่องมาถามอ่ะครับ คือว่า บริเวณ ใต้ตึกเก้ามีตัวส่งสัญญาณ ไวเล็ตใช่ไหมครับ แต่ทำไมดูหมือนว่า มันจะไม่ทำงานอ่ะคับ ไฟตรงตัวส่งมันกระพริบหมือกับ ว่า สแตนบาย อยู่ แล้วเน็ตที่ใช้เล่นกันอย่น่าจะส่งมาจาก  บริเวณใกล้ๆ อ่ะคับ ตึกเก้า มีปัญหา มากเลยตอนนี้ ช่วยตรวจสอบให้ที น่ะครับ

ขอบคุณ ครับ ^0^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version