ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือเข้า log-in wifi ไม่ได้ครับ  (อ่าน 7367 ครั้ง)

Mr.Stanger

• บุคคลทั่วไป
มือถือเข้า log-in wifi ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 08:54:16 pm »
มีปัญหาคือ  เมื่อถึงตอนเข้าหน้าหลักที่มีลิ้งค์ lpru.ac.th ให้เข้าไปตอนกรอกรหัสนักศึกษาและรหัสผ่าน เข้าได้ครับ 

แต่ไม่สามารถเข้าได้ต่อตรงหน้า "เข้าสู่ระบบ" ครับ คือ คลิกไปแล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ (โดยปกติถ้าใช้คอมพิวเตอร์คลิก จะเป็นหน้าต่างเล็ก ๆ ให้กรอกรหัสนักศึกษากับรหัสผ่านครับ)  ผมไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรกันแน่ครับ 

ถ้าหากไม่รบกวนเกินไป จะข้อลิ้งค์ีที่ให้กรอกรหัสนักศึกษาและรหัสผ่านโดยตรงได้ไหมครับ  ถ้าผมจำไม่ผิดนะ Url มันเป็นตัวเลข

ปล.แต่ถ้าเป็นกาสะลองอันนั้นเข้าได้ปกติครับ  เพราะมันไม่มีหน้าต่างเล็ก ๆ ให้กรอก เพราะกรอกผ่านโดยตรงจากหน้าเว็บ  (ไม่งงกันใช่ไหมครับ)  ขอบคุณครับ

ผู้ดูแลระบบ-webboard

• Administrator
  • lpru 05

• 849
  • การ์ม่า:
    +1/-3
  • ข้อความส่วนบุคคล
    webmaster-lpru
    • http://netra.lpru.ac.th/~phsakong/
Re: มือถือเข้า log-in wifi ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 09:32:38 pm »
ขอบคุณที่แจ้งปัญหา

จะดำเนินการตวจสอบปัญาที่นักศึกษาพบน่ะคับ

NocLpru

Re: มือถือเข้า log-in wifi ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 10:15:23 pm »
ขอให้นำเครื่องมาตรวจสอบที่ศูนย์นะครับ เพราะปัญหานี้ผมยังไม่เคยเจอ คาดว่า น่าจะมาจาก browser  หรือไม่ก็เกิดจากระบบ มีการป้องกัน popup ครับ

ผู้ดูแลระบบ

ปล. มือถือหรือครับ ไม่ใช่ notebook หรือครับ อืมมมม...

Mr.Stanger

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 12:34:29 am »
คือตอนนี้ผมแค่ต้องการ

url ลิ้งค์ที่กรอกตรงรหัสนักศึกษากับรหัสผ่าน แค่นั้นอ่ะครับ  เพราะผมจะเอาพิมพ์ลงในช่องป้อน url ในช่องพิมพ์รายชื่อเว็บแทนอ่ะครับ คิดว่าิวิธีนี้น่าจะได้ผลครับ  อย่างไงขอรบกวนช่วยแจ้งให้หน่อยนะครับ  ขอบพระคุณมากครับ

pannagon@gmail.com

NocLpru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:37:40 am »
ขอให้นักศึกษา มาติดต่อที่ศูนย์นะครับ เพราะว่า กรณีนี้เป็น CASE ที่น่าสนใจครับ ผมจะได้เก็บเป็นข้อมูลและจะได้แนะนำแนวทางที่ถูกต้อง ให้กับท่านอื่นๆ ต่อไปครับ