ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ มหาลัยนี้มา 3 ปี เห็นปรับปรุงทุกอย่าง แต่ไม่เคยปรับปรุงเรื่องการออกเกรดเลย  (อ่าน 6537 ครั้ง)

thaizero

• บุคคลทั่วไป
อยู่ มหาลัยนี้มา 3 ปี เห็นปรับปรุงทุกอย่าง แต่ไม่เคยปรับปรุงเรื่องการออกเกรดเลย
ทำใหม่ทุกอย่างตั้งแต่ ตึก อะไรต่างๆ นาๆ แต่เรืองการออกเกรด ช้ายังๆไง ก็ช้ายังงั้น ไม่เคยมีการพัฒนา
ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แทนที่จะเอาเงินไปทำอย่างอื่น ปรังปรุงระบบภายใน มหาลัยก่อนเหอะครับ
ไม่งั้นก็อย่าหวังไปเลยครับ ที่จะไปสู้มหาลัยอื่น เพราะระบบเขา ผมมั้นใจว่าดีกว่าเรามาก

สอบเสร็จตอนนี้ใกล้เข้า เดือนที่ 2 แล้ว เกรดก็ยังออกไม่ครบ
สอบถามไปที่อารย์ก็บอกว่าส่งเกรดแล้ว แล้วทำไมยังไม่ขึ้นหน้าเว็บ
บุคลากรไม่พอหรอครับ...? สละงานอะไรก็ได้ที่เอาแต่หน้า เอาแต่หน้า
แล้วไปจ้างบุคลากรในส่วนของ กองบริการการศึกษา จะดีกว่าไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 08:55:36 pm โดย thaizero »

CHatt

เห็นด้วยค่ะ  สอบเสร็จมาเดือนกว่าแล้วแต่เกรดยังออกไม่หมดเลย เบื่อที่จะลุ้นแล้วค่ะ

hello_Gclub

wirayuth

ปกติมหาวิทยาลัยจะมีการกำหนดระยะเวลาแล้วเสร็จของงานนี้อยู่แล้วนะครับ  ถ้าหากกำหนดให้อาจารย์ส่งเกรดให้คณะ แล้วคณะอนุมัติส่งมายังสำนักทะเบียนและประมวลผล  แล้วเจ้าหน้าที่กรอกเกรดเข้าสู่ Database จากนั้นก็เผยแพร่ทางอินเตอร์เน็ตต่อ หากทำตามระยะเวลาแล้วเสร็จของงาน ก็ไม่ถือว่านานนะครับ แต่ทีนีว่าได้ทำตามนั้นหรือไม่ อย่างของ มสธ. เขากำหนดว่าสามารถตรวจผลการสอบได้ หลังสอบ 45 วันนะครับ (ก็คือเดือนครึ่ง)